BMW E90 THAILAND

การเช็ค อุณหภูมิน้ำ บนหน้าจอ

ออฟไลน์ nutter

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
  • **

ขอบอกไว้ก่อนครับ ไม่ค่อยสะดวกแต่ก็ดูได้ .

เอาไว้เช็คข้อมูล ซอฟแวร์รถ ก็ได้ครับ

http://e90.wikifoundry.com/page/BC+hidden+menus?t=anon  :D

• **
ตอบกลับ #1 เมื่อ: August 14, 2013, 13:59:46

แบบ video ครับ

ได้ยังไงมาอวดกันด้วยน่ะครับ เป็นข้อมูลอ้างอิง

เดินเบาซัก 2800 rpm 3 นาที เปิดแอร์ด้วยครับ แล้วมากดดู

• **
ตอบกลับ #2 เมื่อ: August 14, 2013, 16:42:46
92 องศาครับ

• **
ตอบกลับ #3 เมื่อ: August 14, 2013, 16:43:59
เชครอบเครื่องเดินเบาได้ที.... แบบเปิดแอร์

ออฟไลน์ sem

• ชั่วโมงขับห้าหมื่นไมล์
  • **
ตอบกลับ #4 เมื่อ: August 14, 2013, 20:48:56
THANKS

ออฟไลน์ sumate

• **
ตอบกลับ #5 เมื่อ: August 15, 2013, 20:29:25

1.ก๊อปไฟล์ยูทูป
2.ตอบหรือเริ่มต้นกระทู้
3.ด้านบนตัวกาตูน มีแบบตัวหนังสือ และมี you tube สีแดงๆๆ เอาเมาส์ไปกดตัวนั้น
4.วางเข้าไประหว่าง (youtube) 1 (youtube) ตรงเลข 1 คับ

เท่านี้จะพิมพ์อะไรอีกก็ได้ และกดตั้งกระทู้

ออฟไลน์ Yorkie

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ตอบกลับ #6 เมื่อ: August 16, 2013, 17:40:17
ขอบคุณมากเลยครับ ลองทำตามแล้วเป็นประโยชน์มากเลยครับ

ออฟไลน์ sumate

• **
ตอบกลับ #7 เมื่อ: August 23, 2013, 11:08:21
อันนี้สมาชิกใครว่างแนะนำ ทำตามแล้วถ่ายรูปเป็นซ๊อตๆๆ เอามาลงทีละขั้นตอน คนที่ใช้ไม่เป็น เกิน 50% คับ สงสารเพื่อนๆๆหน่อยคับ
ทั้ง
1.ระดับน้ำมันเครื่อง อันนี้สำคัญ
2.อุณหภูมิน้ำ
3.การรีเซ๊ตลมยางเมื่อเติมใหม่ทุกๆๆครั้ง เพราะมันจะขึ้นโชว์หน้าจอถ้าไม่ปรับค่าใหม่ที่เติมไปคับ
4.การรีเซ๊นน้ำมันเบรค เพราะหมดระยะเวลาที่ศูนย์ตั้งมาให้ไว้

และอื่นๆๆอีกหลายอย่าง ใครว่างช่วยทำคนละอย่างคับ

ออฟไลน์ Krisada511

• ชั่วโมงขับรอบโลก
  • **
ตอบกลับ #8 เมื่อ: September 13, 2013, 10:35:04
อันนี้สมาชิกใครว่างแนะนำ ทำตามแล้วถ่ายรูปเป็นซ๊อตๆๆ เอามาลงทีละขั้นตอน คนที่ใช้ไม่เป็น เกิน 50% คับ สงสารเพื่อนๆๆหน่อยคับ
ทั้ง
1.ระดับน้ำมันเครื่อง อันนี้สำคัญ
2.อุณหภูมิน้ำ
3.การรีเซ๊ตลมยางเมื่อเติมใหม่ทุกๆๆครั้ง เพราะมันจะขึ้นโชว์หน้าจอถ้าไม่ปรับค่าใหม่ที่เติมไปคับ
4.การรีเซ๊นน้ำมันเบรค เพราะหมดระยะเวลาที่ศูนย์ตั้งมาให้ไว้

และอื่นๆๆอีกหลายอย่าง ใครว่างช่วยทำคนละอย่างคับ

กำลังไล่ศึกษาครับพี่ รอได้รถมาก่อน รวมถึงเรื่อง bmw idrive   เมื่อคืนอ่านคู่มือภาษาอังกฤษ เรื่อง idrive อย่างเดี่ยวก็ งงพอควร
ยังนึกว่าเราซื้อรถ หรือ ซื้อคอมพิวเตอร์แน่ ...... 555
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว :   www.subaruxvthailand.com   :

• **
ตอบกลับ #9 เมื่อ: December 20, 2013, 19:04:36
Up กระทู้ ให้คุณวิลลี่ ที่โทรมาสอบถามครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว :   www.subaruxvthailand.com   :

• **
ตอบกลับ #10 เมื่อ: January 05, 2014, 11:15:38
สมาชิกบางท่าน ยังไม่เข้าใจ รบกวนผู้ใช้งานจริง พิมท์แนะนำ ขั้นตอน 1,2,3 ในการเช็คความร้อน เป็นภาษาไทย ด้วยครับ
เนื่องจากรถผมไม่ใช่หน้าจอแบบนี้  /|\

ออฟไลน์ vinlly

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ตอบกลับ #11 เมื่อ: January 05, 2014, 19:31:10
ผมก้อรอผู้รู้มาตอบครับ O):

• **
ตอบกลับ #12 เมื่อ: April 08, 2014, 22:36:41
วันนี้ลองเชคดูได้90 ครับตัวเลขจริ่งต้องไม่เกินเท่าไรจำไม่ได้

ขั้นตอนทำน่ะครับ
 1 ไส่กุญแจ  ครับ ไฟหน้าจอจะติด ไม่ต้องกดอะไร
 2 กดปุ่มreset เลขไมล์ค้าง หน้าจอจะแสดงเมนูเป็นโคดตามวีดีโอ
 3 กดไปจนเจอวินโคด จำตัวเลขไว้
 4 กบับมาที่เมนู กด reset 2 ครั้ง ไปเมนูที่19 เพื่อปลดล็๊อค โดยเอาวินโคต  มาบวกกัน ทั้งหมด เช่น 12356 ก็ไส่ 17 ครับ แล้วกลับ ไปที่ เมนู7 ครับ ระบบจะแสดง อุณหภูมิน้ำครับ กดstart เพื่อดูต่อตอนเครื่องยนต์ ติดได้เลย. 

หมายเหตุ ชมวีดีโอด้านบนประกอบน่ะครับ