BMW E90 THAILAND

ขอบยางคิ้วกระจกหน้าด้านบนเปลี่ยนเองได้

ออฟไลน์ ohm

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
รถจอดตากแดดมาก ยางคิ้วกระจกด้านบนเปื่อยยุ่ย เลยไปเบิก 0 แผ่นยางปิดกระจกด้านบนกระจกหน้ามารอ ..วันนี้แวะไปร้านกระจกแถวเมืองทอง ช่างที่ร้านบอกทำไม่ได้ต้องยกกระจกเพราะใส่แล้วจะไม่เรียบ ทำมาหลายคันแล้ว  :blnk: สรุปเลยไม่ได้ทำ...ตอนค่ำเลยแงะถอดใส่เองใช้เวลาไม่นานอย่างที่คิด ประมาณ 40 นาที เสียเวลาตรงทำความสะอาด .สรุปค่ายาง 560 ขอบยางของใครเปื่อยแล้วจะได้เป็นแนวทาง  ผมดูจาก DIY อันนี้
หรืออันนี้

มายืนยันว่าทำได้แน่นอนครับ เวลาใส่ต้องเอาปลายเข้าก่อน เริ่มต้นห่างจากขอบสัก 1.5 นิ้วแล้วดันจนได้ตำแหน่ง เพื่อให้ยางอมร่องกระจก พอเรียบร้อยดึงเทปที่มีติดมา ก็เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ Regal

• ชั่วโมงขับห้าหมื่นไมล์
  • Rubinschwarz & Black sapphire Metalic 320d
อยากทำพอดีเลยครับ เปื่อยจนหลุดเกือบหมดแล้ว  -_-'

แล้วกระจกหลังเหมือนกันหรือเปล่าคับ  :rolleye:
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

ออฟไลน์ ohm

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
กระจกหลังยังไม่ได้เปลี่ยนครับ ของ 0 มีให้เบิก ผมว่าหลักการเดียวกัน คล้าย youtube ข้างล่างของ E60
เบิกแล้วหาร้านใส่คงได้ เพราะ 0 ไม่ทำให้ รถรอซ่อมเยอะ

ออฟไลน์ Regal

• ชั่วโมงขับห้าหมื่นไมล์
  • Rubinschwarz & Black sapphire Metalic 320d
ขอบคุณค้าบบบบ  :kiss2:
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

ออฟไลน์ nonmunkey

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ของผมก็เริ่มขาดละคับ คุณโอม ขอคำแนะนำหน่อยคับ ว่าจะจัดเอง ผม นน คับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยคาบ  ขอบคุงคับ

ออฟไลน์ eXzon

• *
  • เอ็กซ์ครับ
ผมก็ว่าจะหาของอยู่ไม่รู้ทางศูนย์จะมีบริการส่งของต่างจังหวัดรึเปล่านี่สิ อยู่จังหวัดไม่มีศูนย์ ก็หาของยากจุงเบย :omgomg: :omgomg: :omgomg: :omgomg: :omgomg:

ออฟไลน์ Name_Nat

• *
มาไล่ๆกระทู้เก่า...อาการมันมาแล้ว
ตอนนี้อยู่ระหว่างจะไปถามร้านกระจกใกล้ๆที่ทำงาน ถ้าทำไม่ได้ ก็เดินข้ามไป ศูนย์ BMW วิภาฯ ซะ เบิกยาง

ติดแก้ขัดไว้ก่อน.

แล้วจะมารายงานผล

ออฟไลน์ Name_Nat

• *
ไม่ได้ใส่ภาพ มันก็เหมือนๆกับท่านข้างบน

ยางคิ้วบนกระจกบังลม 80x.xx บาท จากศุนย์บาเซโลน่า วิภาฯ.
เอามาให้ร้านกระจกเพชรมงคล ฝั่งตรงข้าม ช่วยอดของเก่า ทำความสะอาดแล้วติดใหม่
ค่าแรง 300 บาท โชคดีไป ร้านนี้ก็รู้จักดี.

แต่มองๆแล้ว ทำเองก็ได้แหล่ะนะ อิอิ อยากดูมากกว่า ศึกษาๆไว้ และ กลัวเครื่องมือไม่พร้อม.